องค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา จัดการประชุมการดำเนินงานประจำเดือน พฤษภาคม ของสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินีและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล สังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา ครั้งที่ 4/2566 ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา
วันที่ 12 พฤษภาคม 2566 นายสยาม ปรีชา รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด รักษาราชการแทนปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา เป็นประธานการประชุมการดำเนินงานประจำเดือน พฤษภาคม ของสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินีและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล สังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา ครั้งที่ 4/2566 โดยมีเรื่องเพื่อพิจารณาดังนี้
1. การให้ความร่วมมือดำเนินงาน/ภารกิจของหน่วยงานภายนอก
2. กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ กำหนดส่งสำเนาโครงการพัฒนาท้องถิ่น และบัญชีครุภัณฑ์
3. การจัดทำโครงการพัฒนาระบบบริการปฐมภูมิ ตามนโยบายผู้บริหาร
4. การขอรับงบประมาณค่าเสื่อม จากสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ (สปสช.)
5. การจัดตั้งกลุ่มงานโรงพยาบาล
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2651-1-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2658-1-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2662-2-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2663-1-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2665-1-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/IMG_2667-1-150x100.jpg)
![](http://www.py-pao.go.th/wp-newweb/wp-content/uploads/อบจ.พะเยา-Template-212-150x100.png)